Design a site like this with WordPress.com
Get started

Kitu Cha Kwanza Kuangalia Kabla Hujamsaidia Mtu

Pata picha unatoka nje ya nyumba yako unaona moshi unatoka mahali na ukakimbilia kuondoa moshi huo, kawaida hutazuia moshi kuendelea kutoka kwa sababu kwa akili za kawaida kabisa penye moshi, chini pana moto.

Hivyo pia ndivyo ilivyo kwenye watu, unapomwona mtu yupo kwenye matatizo, jua kuna kitu kimesababisha.

Sasa ukikimbilia kumsaidia kumsaidia mtu kuondokana na matatizo bila ya kujua kwa nini ameingia kwenye matatizo hayo, msaada wako hautakua na maana.

Hivyo basi, hatua ya kuchukua leo ni;
Kabla hujamsaidia mtu, jua kwanza nini kimemuingiza kwenye matatizo aliyonayo.

Usinunue matatizo ya watu, jua kwanza chanzo chao kisha ndiyo uwasaidie usijikute unazima moshi wakati moto bado uko chini.

Na usikubali  yale maelezo  ambayo  watu  wanakupa,  kwamba  hawana  hatia,  kwamba hakuna  chochote kibaya  wamefanya.  Kila  tatizo  ambalo  mtu  anapItia,  kuna  namna amelisababisha  au  amelichochea.

MUHIMU;
Kama bado hujajiunga na kundi la wasapu la Mimi ni Mshindi jiunge leo kwani kuna maarifa mengi unayakosa ambayo sikushirikishi hapa.

Kujua ni maarifa gani hayo na jinsi ya kujiunga nitumie ujumbe wasapu kwa namba 0717101505. Kupata vitabu vizuri vya kujisomea kwa lugha  ya kiswahili wasiliana kwamba namba 0717101505.

Rafiki Na Mwalimu Wako, Afisa Mhamasishaji Mkuu (CIO)Chief Inspiration Officer.

Mwl. Deogratius Kessy

0717101505 au 0767101504
https://kessydeo.home.blog

Leave a comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: