Design a site like this with WordPress.com
Get started

Kosa Wanalofanya Wale Wanaoingia Kwenye Biashara Wanazopenda

Ni muhimu  mtu  kuingia  kwenye  biashara  inayohusisha  kitu  anachopenda  au  ambacho ana  uzoefu  nacho. 

Lakini lipo  kosa  moja  ambalo  wengi wanafanya  na  linawagharimu. Kosa  hili  ni kujua  zaidi kile  ambacho  wanafanya  kuliko  kujua  biashara  yenyewe.

Kwa  mfano  kama  mtu  anajua  na  anapenda  kupika  mikate,  basi  anaanzisha  biashara  ya mikate,  na  kuendelea  kujifunza  kuhusu  mikate.

Hapa  anakutana  na  changamoto  nyingi kwa  sababu  hajui kuhusu  biashara,  bali  anachojua  ni kuhusu  mikate.

Ili kuondokana  na  changamoto  hii,  unapaswa  kujifunza  upande  wa  biashara.  Hata  kama unajua  sana  kile  unachofanya,  jifunze kuhusu  biashara.

Vitu muhimu kama masoko,  mauzo, mzunguko  wa  fedha,  hesabu  za  fedha  na  kadhalika.Vitakusaidia  kuendesha  biashara yenye  mafanikio.

Kama unajua kile unachopenda na huna masoko huwezi kuuza na huuzi kwa sababu watu hawajui kile unachouza.
Masoko ni kuwafanya watu wajue kuhusu biashara yako. Na watu wakishajua biashara yako ni rahisi kuja kupata huduma pale wanapokuwa na uhitaji.

Mauzo, mauzo ndiyo kila kitu kwenye biashara. Kama huuzi basi biashara yako haina uhai. Lazima watu waijue biashara yako na kisha ufanye mauzo. Mauzo ndiyo yanaleta fedha kwenye biashara yako.

Hatua ya kuchukua leo; jitahidi sana kujifunza zaidi masoko, mauzo, jua mzunguko wa fedha kwenye biashara yako.

Ipende biashara yako kwa kufanya kile unachopenda lakini usisahau kujifunza kuhusu biashara yako. Jua mtaji unaozunguka, jua hesabu za fedha kwenye biashara yako.
Jua masoko, mauzo nakadhalika.

MUHIMU;
Kama bado hujajiunga na kundi la wasapu la Mimi ni Mshindi jiunge leo kwani kuna maarifa mengi unayakosa ambayo sikushirikishi hapa.

Kujua ni maarifa gani hayo na jinsi ya kujiunga nitumie ujumbe wasapu kwa namba 0717101505. Kupata vitabu vizuri vya kujisomea kwa lugha  ya kiswahili wasiliana kwamba namba 0717101505.

Rafiki Na Mwalimu Wako, Afisa Mhamasishaji Mkuu (CIO)Chief Inspiration Officer.

Mwl. Deogratius Kessy

0717101505 au 0767101504
https://kessydeo.home.blog

Leave a comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: