Design a site like this with WordPress.com
Get started

Hiki Ndiyo Kitu Unachopaswa Kuwaonesha Watu

Mpendwa rafiki,

Tulipoanza mwaka kila mmoja wetu aliweza kuweka malengo na mipango mbalimbali lakini, ni watu wachache sana walioweza kwenda na malengo na mipango waliojiwekea. Kupanga ni kazi rahisi ambayo kila mmoja anaiweza kufanya. Lakini utekelezaji ndiyo kazi ngumu ambayo kila mmoja wetu anashindwa kuifanya.

Tumekuwa ni watu tunaojivunia malengo au mipango tuliyonayo kwa wenzetu, kama ingekuwa kuweka mipango ndiyo kufanikiwa basi kila mmoja leo hii angeweza kufanikiwa.

Tunapaswa kuwaonesha watu matokeo yetu na siyo mipango yetu. Matokeo ndiyo habari ya mjini lakini mipango yako baki nayo mwenyewe tu. Watu siku hizi wamekuwa ni mabingwa wa kuonesha mipango au malengo lakini siyo matokeo.

Kuwa bingwa wa kuonesha watu matokeo, matokeo ndiyo mafanikio yenyewe tunayotaka. Hakuna mtu anayehitaji malengo au mipango yako, bali watu wanataka kuona matokeo kwani mipango na malengo kila mtu anaweza kuwa nayo lakini siyo kila mtu anaweza kuwa na matokeo ya mipango au malengoa aliyojiwekea kwenye maisha yake.

Unatakiwa kuwa mtu wa matendo, mtu wa kufanya na washangaze watu kwa matokeo unayofanya na siyo kwa mipango au malengo.

Unapopanga kufanya kitu basi, hakikisha unakitekeleza. Mafanikio yako kwa wale wanaotekeleza na kuonesha matokeo ya kile walichofanya.

Matokeo huwa yanaongea yenyewe, ukifanya kitu watu wanaona umefanya nini hivyo ni wewe kukazana na utekelezaji wa kile ulichoahidi na siyo vinginevyo.

SOMA; Kama umeweka Mipango Na Malengo Yoyote Mwaka Huu Usiache Kusoma Hapa

Huna haja ya kuwaambia watu mipango au malengo yako bali waoneshe watu matokeo. Washangaze watu kwa makubwa unayofanya na hiyo ndiyo heshima yenyewe.

Hatua ya kuchukua leo; kuanzia leo chukua hatua na tekeleza kile ulichopanga kufanya. Waoneshe watu kile ulichofanya na usiwaoneshe watu mipango uliyopanga.

Kwahiyo, tunapojituma kuonesha matokeo ndiyo tunaweza kufanikiwa kwenye mambo mengi. Tuwe mabingwa wa kuonesha matokeo na tuwashangaze watu kwa yale tunayofanya.

Muhimu; kama bado hujajiunga na kundi la wasapu la mimi ni mshindi jiunge leo kwani kuna maarifa mengi unayakosa ambayo sikushirikishi hapa. Kujua ni maarifa gani hayo na jinsi ya kujiunga bofya hapa au nitumie ujumbe wasapu kwa namba 0717101505. Kupata vitabu vizuri vya kujisomea kwa lugha ya kiswahili bonyeza hapa.

Ukawe na siku bora sana rafiki.

Rafiki na mwalimu wako,

Deogratius kessy

0717101505/0767101504

deokessy.dk@gmail.com // kessydeo@mtaalamu.net

Asante sana.

 

Published by Deogratius Kessy

Mwandishi,mwalimu na mjasiriamali. Unaweza kutembelea Blog yake ya www.kessydeo.home.blog kujifunza zaidi na unaweza kuwasiliana naye kwa namba 0717101505/0767101504 au kwa barua pepe deokessy.dk@gmail.com

Leave a comment

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: